1. Home
  2. Isport

Mga atleta ng Beijing Olympic team ng Canada pinangalanan

Ang Winter Games ay naka-iskedyul na magsimula Biyernes, Pebrero 4

Graphics na may headline na Beijing Bound.

Kilalanin ang mga Canadian athletes na ipapadala ng bansa sa Beijing Olympics.

Litrato: CBC Sports / Sophie Baron

RCI

Ang listahan ng mga Canadian na hinirang ng kani-kanilang national sports organizations para lumaban sa Beijing Olympics.

Biathlon

Mga kababaihan

  • Megan BankesCalgary

  • Sarah BeaudryPrince George, B.C.

  • Emily Dickson Burns Lake, B.C.

  • Emma LunderVernon, B.C.

Mga kalalakihan

  • Jules BurnotteSherbrooke, Que.

  • Christian GowCalgary

  • Scott GowCalgary

  • Adam Runnalls Calgary

Bobsleigh

Mga kababaihan

  • Cynthia Appiah— Toronto (two-woman, monobob)

  • Dawn Richardson Wilson— Edmonton (two-woman)

  • Christine de Bruin— Stony Plain, Alta. (two-woman, monobob)

  • Kristen Bujnowski — Mount Brydges, Ont. (two-woman)

  • Melissa Lotholz— Barrhead, Alta. (two-woman)

  • Sara Villani— Norval, Ont. (two-woman)

  • Erica VossToronto (alternate)

  • Niamh HaugheyWhitby, Ont. (alternate)

Mga kalalakihan

  • Justin KrippsSummerland, B.C. (two-man, four-man)

  • Cam Stones — Whitby, Ont. (two-man, four-man)

  • Ryan Sommer— White Rock, B.C. (four-man)

  • Ben Coakwell— Saskatoon (four-man)

  • Christopher Spring— Calgary (two-man, four-man)

  • Cody Sorensen— Ottawa (four-man)

  • Mike Evelyn — Ottawa (four-man)

  • Samuel Giguere— Sherbrooke, Que. (four-man)

  • Taylor Austin — Calgary (two-man, four-man)

  • Jay Dearborn— Yaker, Ont. (four-man)

  • Chris Patrician— Toronto (four-man)

  • Daniel Sunderland— Calgary (four-man)

  • Cyrus Gray Duncan, B.C. (alternate)

  • Shaquille Murray-LawrenceScarborough, Ont. (alternate)

Curling

  • Brad GushueSt. John's (men)

  • Brett GallantCharlottetown (men)

  • Geoff WalkerBeaverlodge, Alta. (men)

  • Marc KennedySt. Albert, Atla. (men)

  • Mark NicholsLabrador City, N.L. (men)

  • Jennifer JonesWinnipeg (women)

  • Dawn McEwenWinnipeg (women)

  • Jocelyn PetermanRed Deer, Alta. (women)

  • Lisa WeagleOttawa (women)

  • Kaitlyn LawesWinnipeg (women)

  • Rachel HomanOttawa (mixed doubles)

  • John MorrisWinnipeg (mixed doubles)

Cross-country skiing

  • Dahria BeattyWhitehorse (women)

  • Cendrine BrowneSaint-Jérôme, Que. (women)

  • Antoine CyrGatineau, Que. (men)

  • Laura Leclair — Chelsea, Que. (women)

  • Olivier Léveillé— Sherbrooke, Que. (men)

  • Graham Ritchie— Parry Sound, Ont. (men)

  • Katherine Stewart-Jones— Chelsea, Que. (women)

Figure skating

  • Laurence Fournier BeaudryGreenfield Park, Que. (ice dance)

  • Nikolaj Sørensen Montreal (ice dance)

  • Piper GillesToronto (ice dance)

  • Paul Poirier Unionville, Ont. (ice dance)

  • Marjorie Lajoie Boucherville, Que. (ice dance)

  • Zachary LaghaSt-Hubert, Que. (ice dance)

  • Keegan MessingGirdwood, Alaska (men)

  • Roman Sadovsky Vaughan, Ont. (men)

  • Vanessa JamesMontreal (pairs)

  • Eric RadfordBalmertown, Ont. (pairs)

  • Kirsten Moore-TowersSt. Catharines, Ont. (pairs)

  • Michael Marinaro Sarnia, Ont. (pairs)

  • Madeline SchizasOakville, Ont. (women)

Hockey

(Mga kababaihan)

  • Kristen Campbell Brandon, Man. (goaltender)

  • Ann-Renée DesbiensLa Malbaie, Que. (goaltender)

  • Emerance MaschmeyerBruderheim, Alta. (goaltender)

  • Erin AmbroseKeswick, Ont. (defence)

  • Ashton BellDeloraine, Man. (defence)

  • Renata FastBurlington, Ont. (defence)

  • Jocelyne LarocqueSte. Anne, Man. (defence)

  • Ella SheltonIngersoll, Ont. (defence)

  • Claire ThompsonToronto (defence)

  • Micah Zandee-HartSaanichton, B.C. (defence)

  • Emily ClarkSaskatoon (forward)

  • Mélodie DaoustValleyfield, Que. (forward)

  • Sarah FillierGeorgetown, Ont. (forward)

  • Brianne JennerOakville, Ont. (forward)

  • Rebecca JohnstonSudbury, Ont. (forward)

  • Emma MaltaisBurlington, Ont. (forward)

  • Sarah Nurse Hamilton, Ont. (forward)

  • Marie-Philip PoulinBeauceville, Que. (forward)

  • Jamie Lee RattrayKanata, Ont. (forward)

  • Jillian SaulnierHalifax (forward)

  • Natalie SpoonerScarborough, Ont. (forward)

  • Laura StaceyKleinburg, Ont. (forward)

  • Blayre TurnbullStellarton, N.S. (forward)

Luge

  • Natalie CorlessWhistler, B.C. (women's singles)

  • Trinity EllisPemberton, B.C. (women's singles)

  • Makena HodgsonCalgary (women's singles)

  • Justin SnithCalgary (doubles)

  • Tristan WalkerCochrane, Alta. (doubles)

  • Reid WattsWhistler, B.C. (men's singles)

Skeleton

  • Jane ChannellNorth Vancouver (women)

  • Mirela RahnevaOttawa (women)

  • Blake Enzie Calgary (men)

Snowboard

Mga kababaihan

  • Brooke D'Hondt Calgary (halfpipe)

  • Elizabeth HoskingLongueuil, Que. (halfpipe)

  • Megan FarrellRichmond Hill, Ont. (parallel giant slalom)

  • Jasmine BairdGeorgetown, Ont. (slopestyle/big air)

  • Laurie BlouinQuébec City (slopestyle/big air)

  • Brooke Voigt — Fort McMurray, Alta. (slopestyle/big air)

  • Zoe BergermannErin, Ont. (snowboard cross)

  • Tess CritchlowBig White, B.C. (snowboard cross)

  • Meryeta O'Dine Prince George, B.C. (snowboard cross)

  • Audrey McManimanSt-Ambroise-de-Kildare, Que. (snowboard cross)

Mga kalalakihan

  • Derek LivingstonAurora, Ont. (halfpipe)

  • Arnaud GaudetMontcalm, Que. (parallel giant slalom)

  • Mark McMorrisRegina (slopestyle/big air)

  • Max Parrot Bromont, Que. (slopestyle/big air)

  • Darcy Sharpe Comox, B.C. (slopestyle/big air)

  • Sébastien Toutant L'Assomption, Que. (slopestyle/big air)

  • Eliot GrondinSainte-Marie, Que. (snowboard cross)

  • Kevin Hill Vernon, B.C. (snowboard cross)

  • Liam MoffattTruro, N.S. (snowboard cross)

Speed skating

(Long track)

  • Ivanie BlondinOttawa (women's 1,500m, 3,000m, 5,000m, mass start, team pursuit)

  • Marsha Hudey White City, Sask. (women's 500m)

  • Valérie MaltaisSaguenay, Que. (women's 3,000m, mass start, team pursuit)

  • Brooklyn McDougall Calgary (women's 500m)

  • Heather McLeanWinnipeg (women's 500m)

  • Maddison PearmanPonoka, Alta. (women's 1,000m, 1,500m)

  • Alexa Scott Clandeboye, Man. (women's 1,000m, team pursuit)

  • Isabelle WeidemannOttawa (women's 3,000m, 5,000m, team pursuit)

  • Jordan BelchosScarborough, Ont. (men's mass start, team pursuit)

  • Ted-Jan BloemenCalgary (men's 5,000m, 10,000m, team pursuit)

  • Laurent DubreuilLévis, Que. (men's 500m, 1,000m)

  • Graeme Fish — Moose Jaw, Sask. (men's 10,000m)

  • Antoine Gélinas-BeaulieuSherbrooke, Que. (men's 1,000m, mass start)

  • Connor Howe — Canmore, Alta. (men's 1,000m, 1,500m, team pursuit)

  • Tyson Langelaar Winnipeg (men's 1,500m, team pursuit)

  • Gilmore JunioCalgary (men's 500m)

(Short track)

  • Pascal Dion Montreal (men's 1,000m, 1,500m)

  • Steven Dubois Terrebonne, Que. (men's 500m, 1,500m)

  • Charles Hamelin Sainte-Julie, Que. (men's 1,500)

  • Maxime Laoun Montreal

  • Jordan Pierre-GillesSherbrooke, Que. (men's 500m)

  • Danaé BlaisChâteauguay, Que.

  • Kim BoutinSherbrooke, Que. (women's 500m, 1,000m, 1,500m)

  • Florence Brunelle Trois-Rivières, Que. (women's 500m)

  • Alyson CharlesMontreal

  • Courtney SaraultMoncton, N.B. (women's 1,000m, 1,500m)

  • Alternate: William DandjinouMontreal

  • Alternate: Camille de Serres-RainvilleMontreal

Ang lahat ng short track athletes ay eligible para sa iba’t-ibang relay events (men's 5,000, women's 3,000m at mixed)

Isang artikulo ng CBC Sports na isinalin sa Tagalog ni Catherine Dona.

Mga Ulo ng Balita